Breaking News
Home / Life Style / ह्या दहा कारणांमुळे आपल्या दिराला पसंत करतात वहिन्या ‘दोघांमध्ये असते हे खास नाते’ .

ह्या दहा कारणांमुळे आपल्या दिराला पसंत करतात वहिन्या ‘दोघांमध्ये असते हे खास नाते’ .

वैहिनी-मेहुण्याचे नातं खूप अनोख आहे. लग्नानंतर ती मुलगी सासरच्याकडे येते तेव्हा ती पतीनंतर सर्व गोष्टी तिच्या मेव्हण्यांसह शेअर करू शकते. एक मेहुणे म्हणजेन धाकटा भाऊ किंवा मुलगा होय. मुलीमध्ये भावाची सुटका झाल्यानंतर सासू-मेहुणे आपली कमतरता दूर करतात.

बऱ्याच वेळा वहिनी मजा करते आणि मेव्हण्याबरोबर विनोद करत हसते. हे नात तिला एक मित्र आणि भाऊ देखील देते. बहुतेक दोघेही एकमेकांना प्रतिसाद देतात. या सर्व गोष्टी लक्षात ठेवून आज आम्ही आपल्याला सांगणार आहोत की सासरी मेहुणा असणे किती महत्वाचे आहे आणि त्याचे काय फा-यदे आहेत.

1. एका मेहुण्याला आपल्या मोठ्या भावाची सर्व रहस्ये माहित असतात. अशा परिस्थितीत जर आपल्या पतीला अधिक खोलवर जाणून घ्यायचे असेल तर सर्व माहिती त्याच्या भावाकडून घेतली जाऊ शकते.

२. घरात फक्त एक मेहुणेच आहेत ज्यांच्याशी आपण मित्रांसारखी चेष्टा करू शकता. आपण आपल्या मैत्रिणींबद्दल विचारून मजा करू शकता किंवा त्यांच्याबरोबर टाईम घालवू शकता.

3. जेव्हा जेव्हा त्याला भूक लागते घरात सामान मिळत नाही किंवा तो आजारी पडतो तेव्हा तो आपल्या वैहिनीकडे मदतीसाठी येतो. याद्वारे तो आपल्याशी आपल्या वैयक्तिक आयुष्यात येणाऱ्या समस्यांविषयी देखील उघडपणे बोलू शकतो. आपण त्याला आई किंवा मोठ्या बहिणीसारखे योग्य मार्ग दर्शवू शकता.

4. तूम्ही तुमच्या भावासाठी जे काही काम करता तो त्याचे नक्कीच कौतुक करतो. तसेच सासरच्या लोकांमधील तुमच्या कामाचे आणि यशाचे कौतुक करण्यात मेहुणा अग्रेसर असतात. अशा प्रकारे जेव्हा आपल्या कामाचे कौतुक केले जाते तेव्हा आपण देखील आनंदी होता.

5. केवळ त्याचीच काळजी घ्यावी लागेल असे नाही तर आपल्या सासरी तो ही तुमची काळजी घेतो. आपल्याला घरी काही समस्या असल्यास आपण त्यास स्पष्टपणे सांगू शकता.

Loading...

6. जेव्हा नवरा घरी नसतो आणि आपल्याला कोठेतरी जायचे असेल तर मेहुणे आपल्याला गाडीवर बसवू शकतात. आपल्याला जिथे जायचे आहे तेथे तो आनंदाने घेवून जाईल नावार्यासारखे कोणतेही निमित्त करणार नाही.

7. सासरी नव्याने वाढलेल्या सुने-सासू यांची सर्वात मोठी समस्या म्हणजे ते लवकर एकमेकांना कंटाळतात. या प्रकरणात मेहुणे आपला वेळ घालवत असतात. ते आपल्याला त्याच्या मजेदार गोष्टीं ऐकवून कंटाळा येऊ देत नाहीत.

8. केवळ मेहुणेच नाही तर त्यांचे मित्रदेखील तुमचा आदर करतात आणि नेहमीच तुम्हाला मदत करण्यास तयार असतात. तुमच्या मेहुण्याच्या फ्रेंडस ग्रुपच्या सर्व मुली आणि मुलंही तुमचे मित्र होतात.

9. जर मेहुणे असतील तर आपण घरी सरप्राईज पार्टी सारखी अनेक कामे करू शकता. जर घरी काही कार्यक्रम असेल तर भाऊ-बहिणी सारखे ते आपल्याला त्याच्या तयारीस मदत करतात. आपण त्याच्याबरोबर सर्व कार्यक्रमाची प्लांनिंग करू शकता.

१०. जेव्हा आपण चूक करता तेव्हा आपला मेहुणे आपले रक्षण करतात. आपण आपल्या मेव्हण्यासाठीही तेच करू शकता. अशा प्रकारे घरात एकमेकाचा पाठिंबा असतो.

Loading...

About admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *