Breaking News
Home / माहिती / दिवसभर झोप येत आहे ..? तर यापासून वाचण्यासाठी करा ह्या गोष्टी फॉलो तुम्ही दिवसभर राहाल ताजेतवाने .

दिवसभर झोप येत आहे ..? तर यापासून वाचण्यासाठी करा ह्या गोष्टी फॉलो तुम्ही दिवसभर राहाल ताजेतवाने .

चांगली झोप ही आपल्या सर्वांसाठी खूप अर्थपूर्ण आहे. पण कोणतीही गोष्ट अति असणे वाईट असते. रात्री झोपेत असूनही दिवसभर खूप झोप येणे ही आज एक सामान्य समस्या देखील बनली आहे. मग ते ऑफिस असो किंवा घर असो आपण जेव्हा असे काही काम करत बसलो की ज्यामध्ये आपल्या मनाची भावना नसते तेव्हा आपल्याला झोपेची भावना येऊ लागते. ही एक दिवसाची समस्या नाही ज्याकडे दुर्लक्ष केले जाऊ शकते.

कामावर झोपायची अनेक कारणे असू शकतात परंतु जर आपल्याला दररोज पुरेशी झोप मिळाली आणि कामाच्या दरम्यान पुन्हा झोपायला लागल्यास आपण एखाद्या आजारामध्ये पडू शकता. जसे कमी झोप घेणे आपल्या आरोग्यासाठी हानिकारक आहे त्याचप्रमाणे जास्त प्रमाणात झोप घेणे आपल्या आरोग्यासाठी देखील योग्य नाही. चला तर मग अशा काही टिप्स जाणून घ्या ज्यामुळे तुमच्या झोपेची आवश्यकता कमी होईल आणि तुमचे शरीर अधिक झोपेची मागणी करणार नाही.

आपले खाणे पिणे असे ठेवा:-

जर आपल्याला दररोज 7 ते 8 तास झोप येत असेल आणि आपल्याला दिवसभर झोप लागत असेल तर आपल्याला आपल्या खाण्यापिण्याची आणि विशेष काळजी घ्यावी लागेल. शक्य असल्यास केवळ शाकाहारी भोजन घ्या आणि तेही संतुलित प्रमाणात. भाज्या जास्त प्रमाणात शिजवू नका किंचित कच्च्या राहू द्या. आयुर्वेदानुसार जेव्हा आपण अन्न शिजवता तेव्हा त्याची जीवनशक्ती बर्‍याच प्रमाणात नष्ट होते आणि म्हणूनच शरीरात आळशीपणा कायम राहतो. आपण ताजे फळे – भाज्या आणि कोशिंबीरी खाल्ल्यास चांगले. आपल्याला काही दिवसात फरक दिसेल.

दररोज व्यायाम करा:- जास्त झोप येण्याचे एक कारण म्हणजे आळशीपणा देखील आहे. यावर मात करण्यासाठी दररोज व्यायामासाठी किमान 30 मिनिटे घ्यावीत. दररोज सकाळी वज्रासन करा फिरायला जा आणि थोडासा वॉर्मअप करा. यामुळे तुमची झोप आणि आळशीपणा कमी होईल आणि तुम्ही पुन्हा मेहनत करण्यास सक्षम असाल.

खाल्ल्यानंतर लगेच झोपू नका:- खाल्ल्यानंतर लगेच बेड वर पडल्यामुळे शरीरातील चरबी आणि आळसही वाढतो. झोपयाची वेळ होण्यापूर्वी तुम्ही जेवण पचायलाही थोडा वेळ द्यावा. असे केल्याने आपण दिवसा डुलकी घेणे टाळू शकता.

Loading...

झोपेला जबरदस्ती थांबवू नका:- जर आपल्याला न झोपेची सक्ती करायची असेल तर आपले शारीरिक आणि मानसिक क्रिया देखील कमी होतील. म्हणून आपण हे करू नये. आपण आपल्या शरीरास पुरेशी झोप दिली पाहिजे. आपल्या शरीराला किती वेळ झोपण्याची आवश्यकता आहे हे दिवसभर आपल्या क्रियांवर अवलंबून असते. आपण करत असलेल्या परिश्रमानुसार खाण्याची आणि झोपेची आवश्यकता पूर्ण करा. मग आपल्याला सकाळी उठण्यासाठी कोणत्याही आलार्मची आवश्यकता नाही किंवा दिवसा कामाच्या वेळी झोपण्याची आवश्यकता नाही.

बडीशेप चे पाणी फा-यदेशीर आहे:- सुमारे 10 ग्रॅम बडीशेप सुमारे 500 मिली पाण्यात उकळवा आणि हे त्यात थोडेसे मीठ मिसळा आणि सकाळी आणि संध्याकाळी ते प्या. यामुळे झोपे कमी होते आणि आळशीपणा कमी होतो.

आपल्याला हायपरसोम्निया तर नाही:- जर आपली दिनचर्या योग्य असेल आणि आपण दररोज 8 तास झोप पूर्ण केली आणि तरीही आपल्याला वारंवार झोप येत असेल तर खरोखर ही एक समस्या आहे. डॉक्टरांच्या मते वारंवार झोप येणे हा एक प्रकारचा रोग आहे ज्याला हायपरोम्निया म्हणतात. यामध्ये व्यक्ती अनेक वेळा झोपेची तक्रार करते. तो कुठेही बसून झोपू शकतो आणि गाढ झोपेमध्ये देखील जाऊ शकतो. लेख आवडला तर नक्की शेअर करा .चांगली माहित सर्वांपर्यंत पोहचावा .

Loading...

About admin

Check Also

पाच असे अभिनेते ज्यांनी संपूर्ण आत्मविश्वासाने निभावली श्री कृष्णाची भुमीका पाच नंबरची तर एक मुलगी आहे बघा .

आज आपण अशा कलाकारांविषयी चर्चा करणार आहोत ज्यांनी संपूर्ण विश्वासाने श्रीकृष्णाची भूमिका साकारली होती त्यांनी …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *