धनतेरसेच्या दिवशी गुपचुप खरेदी केल्या ह्या ६ वस्तू तर संपूर्ण वर्ष घरामध्ये नाही भासणार पैश्याची कमी .

0
328

तसे भारतात सणांची कमतरता भासत नाही. दरमहा कोणता ना कोणता उत्सव साजरा केला जातो पण दिवाळी असेल तर संपूर्ण देशात एक वेगळंच वातावरण होते. दीपावली आपल्यासोबत सणासुदीचा मौसम आणतो ज्यात अनेक उत्सव एकाच वेळी होतात. जसे धनतेरस लक्ष्मी पूजा आणि भाऊबीज इ. दीपावलीमध्ये साजरे केले जातात. आज आम्ही तुम्हाला  धनतेरसांविषयी सांगणार आहोत. दिवाळीच्या अगोदर भारतात धनतेरस मोठ्या उत्साहात साजरा केला जातो. धनतेरसच्या दिवशी लोक खूप खरेदी करतात. तर मग आमच्या लेखात आपल्यासाठी काय खास आहे ते जाणून घेऊया.

धर्मग्रंथ आणि प्रचलित विश्वासानुसार या दिवशी एखादी वस्तू विकत घेतल्यास घरात देवी लक्ष्मीचा आशीर्वाद मिळतो. धनतेरसच्या दिवशी काही अनोख्या युक्त्यांचा प्रयत्न करून तुमच्या घरात पैशांची कमतरता भासणार नाही. अशा परिस्थितीत तुम्ही असा विचार करीत असाल की धनतेरसचे युक्त्यां काय आहेत तर आता आम्ही सांगू की धनतेरसच्या दिवशी तुम्ही जे खरेदी करता त्याचा तुम्हाला फायदा होऊ शकतो किंवा लक्ष्मी मातेची कृपा तुमच्या घरात राहील.

धणे खरेदी करा:-धनतेरसच्या दिवशी तुम्ही संपूर्ण धणे विकत घ्यावी कारण यामुळे लक्ष्मी माता घरात प्रवेश करते. दिवाळीच्या दिवशी संपूर्ण धनेची आणि लक्ष्मी मातेची पूजा करा आणि मग धन्यास घरातील भांड्यात शिंपडा. यामुळे वर्षभर तुमच्या घरात पैशांची कमतरता भासणार नाही कारण यामुळे लक्ष्मीमातेची कृपा तुमच्यावर राहील.

Loading...

धनतेरसवर गणेश आणि लक्ष्मीची मूर्ती खरेदी करा:- बरेच लोक दिवाळीच्या दिवशी किंवा त्यापूर्वी लक्ष्मी आणि गणेशांच्या मूर्ती खरेदी करतात पण त्यांची मूर्ती धनत्रयोदशीच्या दिवशी खरेदी करावी. धनतेरसांवर गणेश लक्ष्मीची मूर्ती विकत घेतल्यास वर्षभर पैशाचा तुटवडा होत नाही हे फार कमी लोकांना ठाऊक आहे. आणि याशिवाय सर्व त्रास आपल्या घरापासून दूर राहतात. यावेळी धनतेरसच्या युक्त्या नक्कीच करून पहा.

धनतेरसच्या दिवशी दागदागिने खरेदी करा:-दागिने खरेदी केल्याने घरात शांती राहते आणि याशिवाय कुटुंबात कोणतीही अडचण येत नाही. म्हणून धनतेरसच्या दिवशी सोन्या-चांदीने बनवलेले काहीतरी विकत घ्या जेणेकरुन आपल्याला वर्षभर त्रास होणार नाही.

धनतेरसवर शंख शेल खरेदी करा:- धनतेरसच्या दिवशी शंख विकत घेऊन दिवाळीच्या दिवशी पूजा केल्यामुळे माता लक्ष्मी जास्त आनंदी होते ज्यामुळे घरात येणारे सर्व त्रास सहज टळतात आणि आर्थिक अडचणींपासूनही मुक्ती होते.

झाडू खरेदी करा:- धनतेरस वर झाडू खरेदी करा आणि दिवाळीच्या दिवशी या झाडूने स्वच्छता करा यामुळे माता लक्ष्मी खूप प्रसन्न होतील. यासाठी आपल्याला फक्त इतकेच करायचे आहे की दिवाळी होईपर्यंत या झाडूला बाहेरील कोणी पाहू नये जेणेकरून त्याचे संपूर्ण लाभ आपल्याला मिळू शकेल.

मीठ विकत घ्या:- धनतेरसवर मीठ खरेदी करून दिवाळीच्या दिवशी हे मीठ वापरल्यामुळे वर्षभर घरात पैशांची कमतरता भासत नसते. म्हणून या धनतेरस वर तुम्ही तुमच्या घरात मीठाचे एक नवीन पॅकेट आणलेच पाहिजे.

 

Loading...
Loading...

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here