Breaking News
Home / मनोरंजन / पोलिसाची नौकरी सोडून अभिनेता बनले होते राज कुमार, विमानामध्ये झाले होते पहिले प्रेम .

पोलिसाची नौकरी सोडून अभिनेता बनले होते राज कुमार, विमानामध्ये झाले होते पहिले प्रेम .

बॉलिवूडचा जानी म्हणजेच राज कुमार कदाचित आपल्याबरोबर नसेल पण त्याच्याशी निगडित प्रत्येक छोटीशी आठवण अजूनही त्यांच्या चाहत्यांच्या हृदयात जिवंत आहे. जेव्हा बॉलिवूडची चर्चा येते तेव्हा लोक राज कुमारची आठवण विसरणार नाहीत. प्रत्येकाला त्याची शैली आवडली यामुळे लोक त्याला बोथट देखील म्हणत. खरं तर राजकुमार मनात काही ठेवत नव्हते अशा परिस्थितीत तो कुणाच्या तोंडावर काहीही बोलायचा. या भागामध्ये आज आम्ही तुम्हाला त्याच्या वाढदिवसाच्या निमित्ताने त्याच्याशी संबंधित काही रंजक किस्से सांगणार आहोत.

राज कुमारने आपल्या कारकीर्दीत एकापेक्षा एक चित्रपट केले आहेत ज्यामुळे त्यांना सुपरस्टारचा दर्जा देण्यात आला आहे. या सर्वांच्या मधे तो आपल्या बोलण्याने चांगल्या कलाकारांना पाणी भरायला पाडत असे. राज कुमार नेहमी आपले शब्द जिभेवर ठेवत. मग त्यावेळी अमिताभ बच्चन किंवा गोविंदा तेथे होते ते फक्त हसत हसत प्रत्येकाशी बोलत असत. यासंदर्भात बॉलिवूडच्या इतिहासात बऱ्याच कथा दफन केल्या आहेत ज्या त्यांच्या चाहत्यांना प्रत्येक खास प्रसंगी लक्षात ठेवण्यास आवडतात.

सब इन्स्पेक्टर ते अभिनेता पर्यंतचा प्रवास:- १९४० मध्ये राजकुमार मुंबईत आला तेव्हा ते सब इन्स्पेक्टरच्या नोकरीत रुजू झाले. त्या दिवसांत पुष्कळ फिल्म इंडस्ट्रीमधले लोक पोलिस ठाण्यात येत जात असत. अशा परिस्थितीत ते कायम मोठ्या सितारांशी भेटायचे. या संदर्भात एकदा चित्रपट निर्माते बलदेव देखील त्यांच्या पोलिस स्टेशनमध्ये गेले आणि राज कुमार च्या बोलण्याच्या पद्धतीमुळे बलदेव खूप प्रभावित झाले. हे प्रकरण फक्त इथेच थांबले नाही तर लगेचच आपला आगामी चित्रपट त्यांनी राज कुमार ला ऑफर केला आणि मग राज कुमार जी कुठे माघार घेणार होते.

Loading...

विमानात झाल होत पाहिलं प्रेम:- बॉलिवूड अभिनेता राज कुमारने एअर होस्टेसला आपले हृदय दिले होते ते पहिल्यांदाच प्रेमात पडले होते. इतकेच नव्हे तर त्यांनी प्रेम विवाहाही केला.  एअर होस्टेसचे नाव जेनिफर होते परंतु लग्नानंतर हे नाव बदलून गायत्री करण्यात आले. दोघांमध्ये खूप प्रेम होते. इतकेच नाही तर त्यांना दोन मुले आणि एक मुलगीही झाली त्यानंतर हे दोघेही हॅपी फॅमिली झाले. राजकुमारला त्याच्या आयुष्यात जे काही घ्यायचे होते ते त्यांनी मिळवलेच.

अमिताभ आणि गोविंदाची खिल्ली उदडवली होती:- एकदा राज कुमार गोविंदासोबत शुटिं ग करत होता. शूटिंगनंतर दोघे एकत्र वेळ घालवत होते जेव्हा त्यांनी गोविंदाला सांगितले की तुमचा शर्ट खूप चांगला दिसत आहे तेव्हा गोविंदा म्हणाले की आपण ते घ्या. त्याला वाटले की राज कुमार हा शर्ट घालतील पण तसे झाले नाही त्याऐवजी त्यांनी त्या शर्टचा रुमाल बनविला होता. एवढेच नव्हे तर एकदा त्यांनी कोट आहे की छत्री असे म्हणत एकदा अमिताभ बच्चन यांच्या कोटची खिल्ली उडविली होती.

Loading...

About Insort Team

Check Also

समोर आला राखी सावंत चा पती आणि म्हणाला- देवाचा आशीर्वाद आहे राखी मी तिच्यासारखी स्त्री पाहिली नाही…

बॉलिवूड इंडस्ट्रीमध्ये अशी अनेक मॉडेल्स किंवा स्ट्रगलर्स आहेत जी प्रसिद्धीसाठी कोणत्याही गोष्टीमधून जातात. अशीच एक …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *