तर ह्या कारणामुळे लता मंगेशकर यांनी नाही केले लग्न,७०वर्षांनंतर त्यांच्या बहिणीने केला खुलासा .

0
147

बॉलिवूडची सुरांची मल्लिका म्हणून प्रसिद्ध असलेल्या लता मंगेशकर 28 सप्टेंबर रोजी आपला वाढदिवस साजरा करीत आहेत. या निमित्ताने त्याच्या चाहत्यांना त्याच्याशी संबंधित काही प्रश्नांची उत्तरे जाणून घ्यायची आहेत ज्याचे उत्तर तिच्या बहिणीने दिले. लता मंगेशकर यांच्याविषयी बर्‍याचदा माध्यमांमध्ये बर्‍याचदा चर्चेत आल्या आहेत यावर आता तिच्या बहिणीनेही प्रतिक्रिया दिली आहे. या सर्व प्रश्नांच्या मध्यभागी मुख्य प्रश्न म्हणजे त्यांच्याशी लग्न न करणे जे बरेच काही उघड झाले आहे.

लता आशा आणि उषा मंगेशकर व्यतिरिक्त आणखी एक मंगेशकर म्हणजे मीनाताई मंगेशकर ज्यांनी हिंदी आणि मराठी चित्रपटांना आवाज दिला आहे. अशा परिस्थितीत मीनाताई मंगेशकर यांनी वर्षानुवर्षे माध्यमांनंतर लता दीच्या लग्नामागील कारण दिले आहे. खरं तर मीनाताई मंगेशकर जी 88 वर्षांची आहेत त्यांनी दीदी आणि मी नावाचे पुस्तक लिहिले आहे ज्यात तिने अनेक मोठे खुलासे केले आहेत. या संदर्भात त्यांनी अलीकडेच एक मुलाखत दिली आहे ज्यामध्ये अनेक रहस्ये उघडली गेली आहेत.

/pagead/js/adsbygoogle.js">

लता मंगेशकर यांनी लग्न का केले नाही:- जेव्हा लता मंगेशकर यांची बहीण मीनाताई मंगेशकर यांना विचारण्यात आले की तिच्या बहिणीकडे सर्व काही आहे आणि ती बरीच प्रपोजल घेऊन आली असेल तर तिने लग्न का केले नाही. त्याला उत्तर देताना मीनाताई मंगेशकर म्हणाल्या की ती आमच्या सर्वांवर प्रेम करते आणि आम्ही तिच्यावर प्रेम करतो अशा परिस्थितीत तिचे लग्न झाले तर ती आपल्यापासून दूर पळेल.

यामुळे त्याने आमच्याबरोबर राहण्यासाठी  कधीच लग्न केले नाही आणि नेहमीच आमच्या बहिणींची देखभाल केली. म्हणजे लता मंगेशकरने आपल्या बहिणींसाठी लग्न केले नाही.

/pagead/js/adsbygoogle.js">
/pagead/js/adsbygoogle.js">

आशा भोसले संदर्भात लता मंगेशकर यांच्यावरील आ-रोप निराधार आहेत:- लता मंगेशकर यांची बहीण मीनाताई मंगेशकर म्हणाली की लता दी नंतर आशा दी ही एकमेव पुढे गाने गाऊ शकत होती यामुळे नय्यर साहेबांनी आशा दीची निवड केली त्यामुळे दोघांमध्ये भांडण झाले नाही.

तसेच जेव्हा जेव्हा तिला विचारण्यात आले की लता दीला खरोखरच आशासारखे नाव कमवावेसे वाटत नाही तर ती म्हणाली की नाही. असे नाही पण लता दी बर्‍याचदा आपल्या सर्व बहिणींना पुढे जाण्यासाठी मार्गदर्शन करत असते हे सर्व आरोप निराधार आहेत.

दीदींनी नेहमी मला साथ दिली – मीनाताई मंगेशकर:- मीनाताई मंगेशकर म्हणाल्या की माझे लग्न झाल्यावर मी गाणे सोडले दीदींनी माझ्या निर्णयावरच मला पाठिंबा दर्शविला. दीदी मला म्हणाली की तुम्हाला गाणे गाणे नको असेल तर काही सक्ती नाही.

मीनाताई मंगेशकर यांना इतर बहिणींपेक्षा इंडस्ट्रीमध्ये कमी लोकप्रियता मिळाली आहे परंतु या पुस्तकामुळे ती जबरदस्त मथळे बनवित आहे. एवढेच नव्हे तर त्यांनी सांगितले की वयाच्या 90 व्या वर्षी लता दी खूप सक्रिय आहेत जी आपल्याला प्रेरणा देतात.

 

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here