प्रत्येक आईने आपल्या मुलींना शिकवल्या पाहिजे ह्या १० गोष्टी,त्यामुळे बदलून जाईल त्यांचे आयुष्य .

0
18

मुली लक्ष्मीचे रूप आहेत. प्रत्येकाने ही गोष्ट ऐकली आहे. असे असूनही मुलीला समाजात अनेक समस्यांना तोंड द्यावे लागते. मुलाला मिळणारी सुखसोई किंवा आराम किंवा स्वातंत्र्य तिला मिळत नाही. हा समाज अजूनही पुरुषप्रधान आहे. आपल्या नवीन पिढीला संघर्ष करण्यासाठी आणि पुढे जाण्यासाठी आपण तयार केले पाहिजे. आपण ते आपल्या घरापासून सुरू केले पाहिजे. आपल्या मुलींना लहानपणापासूनच काही शिक्षण आणि गुण शिकवा ज्यामुळे भविष्यात ते आपले नाव उज्वल करू शकतात आणि स्वतःच एक चांगले जीवन जगू शकतात. तर आपण आपल्या मुलीला काय सांगावे ते जाणून घेऊया.

१. मुलगी तू आमच्या मुलापेक्षा कमी नाहीस. आपणसुद्धा आयुष्यातील प्रत्येक गोष्ट करू शकतो. म्हणून आपल्या स्वप्नांना कधीही मरु देऊ नका कारण आपण एक मुलगी आहात म्हणून आपण हे विशेष कार्य करण्यास सक्षम असणार नाही अस होत नाही.

/pagead/js/adsbygoogle.js">

२. स्वतःवर विश्वास ठेवा. हे जग आपल्याबद्दल काहीही बोलते आपले धैर्य गमावू नका. या जगात काहीही अशक्य नाही.

३.शिक्षण हे या जगातील सर्वात मोठे शस्त्र आहे. म्हणूनच ज्ञानाच्या जोरावर आपण जगातील कोणत्याही ठिकाणी पोहोचू शकता. म्हणून कधीही आपल्या अभ्यासाशी तडजोड करू नका.

/pagead/js/adsbygoogle.js">

४. या जगात चांगले आणि वाईट दोघेही आहेत. वाईट लोकांपासून दूर रहा चांगल्या गोष्टींचे समर्थन करा जर कोणी तुमच्याशी वाईट वागले तर परत झटकून टाका आणि उत्तर द्या जेणेकरुन तो परत इतर कोणत्याही मुलीला त्रास देणार नाही.

५. मुली तू शारीरिकदृष्ट्या फिट असायला पाहिजे. आपणास पाहिजे असल्यास कराटे वर्गातही सामील व्हा. आत्मरक्षा यावी. विशेषत: जेव्हा एखादा मुलगा तुमची छेडछाड करतो किंवा चुकीच्या गोष्टी करतो त्या वेळी.

६. जीवनात कुटुंब आणि करिअर या दोहोंचे स्वतःचे वेगळे महत्त्व असते. नेहमीच एक मार्ग असतो की आपण दोन्ही गोष्टींवर लक्ष केंद्रित करू शकता. म्हणून त्यापैकी कोणाशीही तडजोड करू नका.

/pagead/js/adsbygoogle.js">

७. आम्ही तुमच्याशी कधीही भेदभाव करणार नाही. मुलाला मिळेल अशी सुविधा तुम्हालाही मिळेल. मुलावर असणारी बंधने तुमच्यावर देखील असतील.

८. तुम्ही आमचा अभिमान आहात. आम्हाला तुमचा अभिमान आहे. म्हणून आयुष्यात कधीही वाईट गोष्टी करु नका. नेहमीच मानवता आणि सत्याबरोबर रहा. आपला आदर आपल्या कृतींसह जोडलेला आहे. म्हणून प्रत्येक निर्णय विचारपूर्वक करा.

9. आमच्या घराचे आणि हृदयाचे दरवाजे तुमच्यासाठी कायमसाठी खुले आहेत. आयुष्यात काही चुकल  असेल तर लगेच सांगा. ही चूक लपवू नका किंवा त्यास दडपण्याच्या दबावाखाली बर्‍याच चुका करू नका.

१०. या समाजात असे काही लोक असतील जे तुम्हाला दडपू इच्छित आहेत तुमचा गैरवापर करू इच्छित आहेत तुम्हाला पुढे जाण्यापासून रोखू इच्छित आहेत. परंतु आपण त्यांना ते करू देऊ नका. स्वत: ला ढकलत रहा. आपले हक्क मरणू देऊ नका.

आपल्याकडे इतर काही आवश्यक माहिती असल्यास असल्यास कमेंट करून  आम्हाला कळवा. तसेच शेअर करा.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here