Breaking News
Home / मनोरंजन / जेंव्हा धर्मेंद्रने हेमा मालिनीशी लग्न केले तेव्हा सनी देओलची आई अश्या परिस्थितीत आयुष्य जगत होती.

जेंव्हा धर्मेंद्रने हेमा मालिनीशी लग्न केले तेव्हा सनी देओलची आई अश्या परिस्थितीत आयुष्य जगत होती.

बॉलिवूड एक असे जग आहे जेथे प्रेम प्रेम-विवाह आणि विश्वासघात हे चार शब्द चित्रपटांमध्ये दिसू शकतात आणि त्यांच्या सामान्य पिढीमध्येही असेच घडते. असे असंख्य अभिनेते आहेत ज्यांनी आपल्या पत्नीशी दुसर्‍याशी लग्न करण्याची विनंती केली आहे परंतु काहींनी ते करू न शकल्यास त्यांना माघार घ्वावी लागली.

त्याच अभिनेत्यांपैकी एक म्हणजे धर्मेंद्र ज्याने 70 च्या दशकात बॉलिवूडमध्ये पाऊल ठेवले आणि आजही आपल्या अभिनयाचा प्रसार सुरूच ठेवला आहे. त्याच्या चित्रपटांप्रमाणेच वैयक्तिक आयुष्यही चर्चेत होते कारण त्याने घटस्फोट न देता दोन विवाह केले होते. पण धर्मेंद्रच्या लग्नानंतर सनी देओल ची आई अशा परिस्थितीत आयुष्य जगत होती. त्यांच्याशी संबंधित काही गोष्टी सांगूया.

बॉलिवूड स्टार्समध्ये अशे काही रहस्ये असतात जी लपून दडलेली आहेत जेव्हा एखादी व्यक्ती जेव्हा समोर येते तेव्हा त्या गोष्ठी लपविली जातात. परंतु मीडिया कॅमेर्‍याने अधिकाधिक तारे शोधून काढले. धर्मेंद्रचे वयाच्या १९ व्या वर्षी प्रकाश कौरबरोबर लग्न झाले होते जिच्याशी त्यांना ४ मुलेही होती परंतु धर्मेंद्रने दिलेल्या मुलाखतीनुसार त्याला त्याच्या पालकांनी जबरदस्तीने लग्न लावले. धर्मेंद्रच्या पहिल्या लग्नापासून सनी देओल बॉबी देओल आणि दोन मुली अजिता-विजेता आहेत. परंतु 1975 मध्ये त्याचे हृदय ड्रीम गर्ल हेमा मालिनीवर पडले आणि नंतर तिच्याबरोबर लग्न केले. धर्मेंद्रने आपल्या पत्नीला घटस्फोट हवा असल्याचे सांगितले परंतु त्यांच्या पत्नीने चार मुलांसाठी घटस्फोट घेण्यास नकार दिला त्यानंतर धर्मेंद्र यांना ठोस पावले उचलणे भाग पडले.

Loading...

धर्मेंद्रला हेमा मालिनीशी कोणत्याही किंमतीत लग्न करायचे होते आणि प्रकाश कौरने तिला घटस्फोट घेण्याची इच्छा नाही  असे नमूद केले. परंतु जेव्हा धर्मेंद्रची हेमाबद्दलची वेड दिसली तेव्हा त्यांनी संमती दर्शविली पण घटस्फोट न देता. अशा परिस्थितीत हेमा मालिनीशी घटस्फोट घेतल्याशिवाय लग्न कसे करावे हे धर्मेंद्र यांना समजू शकले नाही. जेव्हा धर्मेंद्र चित्रपटांमध्ये काम करत नव्हता तेव्हा त्याचे लग्न झाले होते .

आणि प्रकाश कौर ही खेड्यातील एक साधी सरळ मुलगी होती जी धर्मेंद्र यांना अजिबात आवडत नव्हती. जेव्हा प्रकाश कौरला हे समजले की धर्मेंद्र आता हेमा मालिनी वर प्रेम करतात तेव्हा चार मुलांसह प्रकाश कौरने खूप धैर्य दाखवले आणि सर्व काही एकट्याने हाताळले. जर दुसर्‍या बाईला असे झाले असते तर कदाचित ती तुटून गेली असावी.

हेमा मालिनीच्या आई-वडिलांनासुद्धा हेमा यांनी धर्मेंद्रांसारख्या माणसाशी लग्न करावे अशी इच्छा नव्हती. धर्मेंद्र हेमापेक्षा 15 वर्षांनी मोठा आहे त्यामुळे कोणालाही रस नव्हता परंतु धर्मेंद्र जिद्दीने राहिला. हेमाने तिच्या आई-वडिलांच्या सांगण्यावरून अभिनेता जितेंद्रशी लग्न करण्याचे होय म्हटले होते पण असे म्हटले जाते की सगाईच्या दिवशी धर्मेंद्रने जितेंद्रला जीवे मा-रण्याची धमकी दिली होती.

तर जितेंद्रच्या वडिलांनी हे लग्न मोडले आणि हेमा ला धर्मेंद्रशी लग्न करावे लागले. कायद्यानुसार हिंदू ध-र्माच्या लोकांना लग्न झालले असताना दुसरे लग्न करण्याची परवानगी नाही म्हणून धर्मेंद्र यांनी इस्लाम ध-र्म स्वीकारला आणि 1980 साली हेमा मालिनी यांच्याबरोबर दिलावर खान म्हणून लग्न करून कोर्टामध्ये लग्न केले. यानंतर त्यांना दोन मुली एशा आणि अहाना देओल झाल्या नंतर धर्मेंद्र आपल्या दोन्ही कुटूंबियांबरोबर एका मागोमाग एक राहू लागले.

 

Loading...

About Insort Team

Check Also

समोर आला राखी सावंत चा पती आणि म्हणाला- देवाचा आशीर्वाद आहे राखी मी तिच्यासारखी स्त्री पाहिली नाही…

बॉलिवूड इंडस्ट्रीमध्ये अशी अनेक मॉडेल्स किंवा स्ट्रगलर्स आहेत जी प्रसिद्धीसाठी कोणत्याही गोष्टीमधून जातात. अशीच एक …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *