Breaking News
Home / बातम्या / जेव्हा बालपणात लावलेली झाडे तोडली गेली तेव्हा ती मुलगी रडायला लागली आता ती ब्रँड अ‍ॅम्बेसेडर झाली आहे.

जेव्हा बालपणात लावलेली झाडे तोडली गेली तेव्हा ती मुलगी रडायला लागली आता ती ब्रँड अ‍ॅम्बेसेडर झाली आहे.

9 वर्षीय व्हॅलेंटीना एलांगबॉम देवी मणिपूरमध्ये राहते. तिला राज्य हरित करण्यासाठी सुरू केलेल्या ‘ग्रीन मणिपूर मिशन’ योजनेचे राजदूत केले गेले आहे. व्हॅलेंटाइना ही कोणी सेलिब्रिटी नाही. परंतु या कामासाठी तिची निवड करण्यामागे एक अतिशय प्रेमळ कारण आहे.

वास्तविक राज्यातील काकचिंग जिल्ह्यात रस्ता रुंदीकरणचे काम चालले होते. त्यासाठी बरीच झाडे तोडली जात होती. यावेळी ३ ऑगस्ट रोजी तिने लावलेली झाडेही तोडण्यात आली. जेव्हा व्हॅलेंटीना पहिल्या वर्गात शिकत होती तेव्हा तिने गुलमोहरचे दोन झाड लावले होते. तिची झाडे तोडलेली पाहून व्हॅलेंटीना रडू लागली. व्हिडीओमध्ये मुलगी काकांसमोर रडत आहे आणि झाड तोडल्याची व्यथा व्यक्त करीत आहे. मुलगी मणिपुरी भाषेत म्हणते ,

‘मी ही झाडे मी लावली. मला ही झाडे खूप आवडली, मी त्यांच्यावर प्रेम केलं. ते कापताना पाहून मला फार वाईट वाटतेय. ती झाडे माझ्यापेक्षा खूप मोठी झाली होती, मग ती का कापली गेली? मुलगी म्हणाली की या दोन झाडांच्या जागी आता 20 नवीन रोपे लावेल.

झाड तोडल्यानंतर मुलीचा रडण्याचा व्हिडिओ व्हायरल झाला आहे :- व्हॅलेंटीना हियांग्लम माखा लेकाई भागात राहतात. त्याचा हा व्हिडिओ सोशल मीडियावर व्हायरल झाला आहे. यानंतर, सीएम एन बीरेन सिंग यांनी त्यांना राजदूत करण्याचा निर्णय घेतला. ते म्हणाले आम्ही 18 जुलै रोजी मुख्यमंत्री ग्रीन मणिपूर मिशन सुरू केले. व्हिडिओ पाहिल्यानंतर अचानक माझ्या मनात आले की या मुलीला मिशनची हरित राजदूत बनवावं. बुधवारी सरकारने आपले आदेश जारी केले.

Loading...

या योजनेची राजदूत झाल्यानंतर व्हॅलेंटीना सरकारच्या बर्‍याच जाहिराती आणि कार्यक्रमांचा तसेच वन्य अभियानाचा भाग असणार आहे. मुलीची आई एलांगबॉम शाया म्हणाली की मी यासाठी सरकारचे आभार खूप आभार मानते. त्यांनी माझ्या मुलीवर एक मोठी जबाबदारी सोपविली आहे.

ती मुलगी मोठ्या अज्ञानाने म्हणाली, जे मोठे पर्यावरण शास्त्रज्ञ स्पष्टीकरण देऊन थकले आहेत. दर वर्षी पृथ्वीचे तापमान वाढत आहे. प्रदूषण वाढत आहे. हिरवीगार पालवी संपली. जर हिरवीगार पालवी जतन केली नाही तर येणाऱ्या पिढ्यांना खरोखर रडण्यास भाग पाडले जाईल.

Loading...

About admin

Check Also

प्रत्येक अपयश माणसाला आधिकाअधिक मजबुत बनवत जातं थेट पंकज कोटलवार यांच्या लेखणीतून..

मित्रांनो लोहगावमधल्या डि. वाय. पाटील आर्किटेक्चर कॉलेजमध्ये एन्व्हायरमेंटल आर्किटेक्चर ह्या विषयामध्ये सध्या माझं पोस्ट ग्रॅज्युएशन …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *