शुक्रवारी हे उपाय केल्यास तुम्ही लक्ष्मीला प्रसन्न करू शकता आणि शुक्र देखील प्रबळ होईल. वाचा सविस्तर

प्रत्येकाला हे चांगले ठाऊक आहे की आठवड्यातील प्रत्येक दिवस कोणत्या ना कोणत्या देवाचा असतो त्याचप्रमाणे धनदेवता असणाऱ्या लक्ष्मीला संतुष्ट करण्यासाठी शुक्रवार हा सर्वोत्तम दिवस मानला जातो. त्या दिवशी देवी लक्ष्मीची पूजा केली जाते. शुक्र ग्रह लग्नविवाहाचे जीवन, प्रेम वाढवतो.

अशा अनेक उपायांचा शास्त्रात उल्लेख करण्यात आला आहे जर तुम्ही शुक्रवारी ते केले तर ते देवी लक्ष्मीला प्रसन्न करू शकतात. त्याबरोबर शुक्र तुमच्या कुंडलीतही मजबूत असेल आज आम्ही तुम्हाला असे काही उपाय सांगणार आहोत.  असे केल्याने तुमच्या जीवनात ज्या कठीण परिस्थिती चालू असतील त्यापासून तुमची सुटका होईल तुम्ही या उपायांनी देवी लक्ष्मीला प्रसन्न करू शकता. आणि शुक्र देखील मजबूत होईल.

चला या शुक्रवारच्या उपायांबद्दल जाणून घेऊया:-

– एखाद्याच्या जन्मकुंडलीमध्ये जर शुक्रा कडून  शुभ फळ मिळत नसेल तर अशा परिस्थितीत माता लक्ष्मीची पूजा करणे फायदेशीर मानले जाते, तुम्ही दररोज देवी लक्ष्मीची आरती करावी आणि तिला मखाने व तांदळाची खीर द्यावी.

– शुक्रवारी सकाळी आंघोळ केल्यावर तुम्ही शिवलिं-गाला दूध आणि पाणी अर्पण करण्याबरोबर ओम नमः शिवाय या मंत्राचा जप केल्यास तुम्हाला या गोष्टीचे शुभ परिणाम बघायला मिळतील तुम्ही १०८ वेळा जप करा आणि आपण या मंत्राचा जप करण्यासाठी रुद्राक्षातील जपांचा वापर करू शकता जर तुम्ही हा उपाय केला तर शुक्र ग्रहाला बळकटी मिळते.

– तुम्हाला देवी लक्ष्मीजींना संतुष्ट करायचे असेल तर शुक्रवारी लाल रंगाचे वस्त्र परिधान करा आणि सिंदूर किंवा लाल चंदनाने टिळक लावा असे केल्यास तुमचे भाग्य वाढेल आणि आई लक्ष्मीजींची कृपा तुमच्यावर सदैव राहील.

– जर तुम्ही शुक्रवारी एखाद्या गरीब किंवा गरजू व्यक्तीला तांदूळ पीठ किंवा पांढर्‍या रंगाचे कपडे दान केले तर तुम्हाला देवी लक्ष्मीची अपार कृपा प्राप्त होते याशिवाय शुक्र ग्रहाचे दुष्परिणामही दूर होतात.

– आपणास आर्थिकदृष्ट्या बळकट व्हायचे असेल तर यासाठी शुक्रवारी गायीची पूजा करा, गाइ ला लक्ष्मीचे पूर्ण रूप मानले जाते जर तुम्ही गायीची पूजा केली तर आयुष्यात कधीही संपत्ती मिळण्यास मदत होते. कोणत्याही प्रकारची कमतरता राहणार नाही शास्त्रात असे नमूद केले आहे की जर एखाद्या व्यक्तीला दररोज गायीची पूजा करता येत नसेल तर त्याने ते शुक्रवारी तर केलीच पाहिजे यामुळे त्याचीआर्थिक प्रगती होते. होय तुम्ही शुक्रवारी गाईला गूळ व हरभरा खायला द्या.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *