हे आहेत जगातील सर्वात विचित्र रेस्टॉरंट आहेत, कुठेतरी न_ग्न होऊन आणि कुठेतरी टॉयलेट सीटवर खाल्ले जाते खाणे. .

सर्जनशीलता आजकाल प्रत्येक गोष्टीत आली आहे. मग ते तुमचे कपडे असोत किंवा अन्न असो. प्रत्येक गोष्टीत जरासे भावना सोडून देणे ही एक गरज बनली आहे. तसे, जगभरात विचित्र रेस्टॉरंट्सची कमतरता नाही. परंतु त्यांच्यातील काही आहेत ज्यांच्या थीमने त्यांना जगभरात प्रसिद्ध केले. आम्ही येथे अशा काही रेस्टॉरंट्सविषयी सांगत आहोत, ज्यांची फूड सर्व्हिंग थीम अशी एक गोष्ट आहे जी आपण यापूर्वी कधीही ऐकली किंवा पाहिली नसेल.

1 – आइस रेस्टोरेंट, दुबई:-

दुबई हे स्वतः एक अनन्य स्थान असले तरी इथल्या उष्णतेचा सामना करण्यासाठी एक रेस्टॉरंट तयार केले गेले आहे, हे दुबईतील एकमेव हिमवर्षाव ठिकाण आहे. येथे आपल्याला अंटार्क्टिकाचा थंडी जाणवेल. हे स्थान संपूर्णपणे कृत्रिम बर्फ आणि काचेने बनलेले आहे. इथले तापमान नेहमीच शून्याच्या खाली असते आणि फक्त अशाच गोष्टी येथे सापडतात ज्या बर्फापासून बनवल्या जाऊ शकतात.

2 – न्यू_ड रेस्टोरेंट, लं-डन:-

आपल्यापैकी कोणालाही कधीही कपड्यांशिवाय सार्वजनिक ठिकाणी खाण्याचा विचार केला नसेल. हा विचित्र प्रश्न काय आहे याचा विचार आपण देखील करू शकता. कपड्यांशिवाय कोणी भोजन खातो, परंतु हे खरे आहे. 2016 मध्ये लं_डनमध्ये ‘द बेसिक’ या नावाने जगातील पहिले न्यू_ड रेस्टॉरंट उघडले. येथे लोक हजारो लोक अन्नासाठी बुकिंग करतात. येथे वेट्रेस, शेफ आणि लोक सर्व न_ग्न अवस्थेमध्ये असतात, सर्व्ह करतात आणि खात असतात.

3 – न्योताईमोरी रेस्‍टोरेंट, जपान:-

न्योतिमोरी म्हणजे स्त्रीच्या शरीरावर दिलेला आहार. त्याला शरीर सुशी असेही म्हणतात. या रेस्टॉरंटमधील मोठ्या जेवणाच्या टेबलावर सुशी सा सशिमी ही खास डिश मुलींच्या वर दिली जाते. इतकेच नाही तर लोक या मुलीच्या आसपास बसून सुशी खात आहेत. न_ग्न शरीरावर भोजन देण्याची ही विचित्र प्रथा अनेक वर्षांपासून जपानमध्ये आहे.

4 –  प्रीजन थीम रेस्टोरेंट , चीन:-

जरी चीनमध्ये बर्‍याच विचित्र रेस्टॉरंट्स आहेत, परंतु त्यापैकी तुरुंगसारखे स्थान अनुभवणारे हे रेस्टॉरंट वेगवेगळ्या प्रकारच्या सेवेसाठी ओळखले जाते. येथे आपल्यास बारच्या मागे टेबलावर भोजन दिले जाईल. कैदी आणि जेलरच्या ड्रेसमध्ये वेटर आपले स्वागत करतात. आपण कोणताही गुन्हा न करता येथे जेल हवा आणि चवदार आहार घेऊ शकता.

5 – हार्ट अटैक ग्रिल रेस्टोरेंट, अमेरिका:-

अमेरिकेच्या लास बेगास मधील ‘हार्ट अटॅ_क ग्रिल’ रेस्टॉरंट विविध प्रकारच्या डिश आणि थीम्ससाठी जगभरात प्रसिद्ध आहे. आपण या रेस्टॉरंटमध्ये प्रवेश करताच, येथील बोल्ड वेटर्रेस परिचारिकाच्या गणवेशात आपले स्वागत करेल. हे आपल्याला हॉस्पिटलमधील रू_ग्णांना घालायला एक आर्म बँड आणि गाऊन देईल, जे तुम्ही परिधान करूनच इथे खाऊ शकता. इथल्या डिशची नावेही खूप विचित्र आहेत. येथे प्लेट लाइन फ्राईज, बायपास बर्गर, कोरोनरी हॉट डॉग्स यासारख्या गोष्टी खायला दिल्या जातात, ज्यात भरपूर कॅलरी असतात.

6 – टॉयलेट रेस्टोरेंट, ताइवान:-

शौचालयाच्या आसनाचे काम काय आहे हे सांगण्याची आवश्यकता नाही, परंतु आपण ते कधीही खाण्याकरिता वापरता येईल याचा विचार केला नसता. चीनमध्येच एक रेस्टॉरंट आहे जिथे तुम्हाला टेबल किंवा खुर्ची नसून शौचालयाच्या सीटवर बसून खावे लागते. आणि इतकेच नाही तर शौचालयाच्या सीटवर डिश आणि पेय देखील दिले जातात.

7 – रेस्टोरेंट इन एयर, बेल्जियम:-

हे बेल्जियन रेस्टॉरंट आहे जे हवेत लटकते. होय, हवेत अन्न देखील दिले जाते. वास्तविक, क्रेनच्या मदतीने, जेवणाचे टेबल हवेत 50 मीटर उंचीवर टांगलेले असते, जेथे लोक बसतात आणि हवेत पाहुणचार घेतात.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *