प्रत्येक मुलींना त्यांच्या वर्जिनिटी संबंधित हे १० सत्य माहित असणे आवश्यक आहे. . वाचा सविस्तर

आपण बर्‍याचदा से-क्सबद्दल काहीतरी ऐकत असतो. प्रथम कसे करावे, काय करावे आणि काय खबरदारी घ्यावी याबद्दल मैत्रिणी देखील बोलतात, परंतु आपल्या योनी आणि हायमेनबद्दल नेहमीच शंका असते. प्रथमच संभोग करताना आपल्या कौमार्य गमावण्याबद्दल आणि हायमनची तोड करण्याबद्दल आपल्या मनात शंका आहे. आणि कोणताही मित्र नक्कीच उत्तर देण्यास सक्षम नाही की ज्यांनी हायमन कधीच पाहिलेच नाही, आम्ही आपल्याला याबद्दल आज सांगत आहोत जेणेकरून आपला गोंधळ होऊ नये. आपल्याला कौमार्य बद्दल माहित असले पाहिजे अशा १० महत्त्वाच्या गोष्टी येथे आहेत –

 

१) हायमेन हा बंद पडदा नसतो:-

हे सहसा असे मानले जाते की कौमार्य गमावण्यास हायमेनची मोडतोड होते. पण मी सांगू की हायमेनमध्ये ब्रेक असे काही नाही. हायमेन ही एक पातळ पडदा आहे ज्यामध्ये मासिक रक्त किंवा इतर कोणत्याही द्रवपदार्थ सोडण्यासाठी आधीच एक ओपनिंग असते. म्हणून आजपासून समजून घ्या की कौमार्य गमावणे म्हणजे हायमेनची मोडतोड नाही. तथापि, हे निश्चितपणे सत्य आहे की संभोगानंतर ते थोडेसे उघडते आणि ओपनिंग थोडे मोठे होते.

२) हायमेन हा आपल्या शरीराचा एक भाग आहे जो कायम राहील:-

होय, हे सत्य आहे. हायमेन ही एक मेम्ब्रेन असते जी  आपल्या शरीराचा नेहमीच भाग असते आणि सेक्स केल्यावर अदृश्य होत नाही.

 

३) हलकासा वॉर्मअप आवश्यक:-

जर आपण आपले कौमार्य गमावण्याचा विचार करीत असाल तर यासाठी एक छोटासा सराव केला पाहिजे. नाही, आपण चुकत आहात. आमचा अर्थ असा आहे की आपण से-क्स करण्यापूर्वी आपण थोडेसे मास्टरबेट केले पाहिजे. तसेच, लैं-गिक संबंध ठेवण्यापूर्वी थोडासा फोरप्ले करणे देखील लक्षात ठेवा, जेणेकरून आपल्या जोडीदारासह आपल्याला आरामदायक वाटेल आणि प्रथमच आपल्याला लैं-गिक संबंधात कोणतीही अस्वस्थता किंवा वेदना जाणवू नये.

४) हायमेन आधीच बाजूला झालेला असू शकतो:-

आपल्याला कदाचित हे माहित असेल की हायमेनच्या विघटनासाठी से-क्स हे एकमेव कारण नाही. या व्यतिरिक्त, अनेक कारणांमुळे हायमेन ब्रेक होऊ शकतात. आपण सायकल चालविल्यास किंवा एथलीट असल्यास किंवा क्रीडा स्पर्धेत भाग घेतल्यास आपण कदाचित आपले हायमेन तोडले असावे. म्हणून जेव्हा आपण पहिल्यांदा संभोगासाठी जाता तेव्हा निश्चिंत रहा कारण आपले हायमेन आधीच विस्तृत केले गेले आहे.

५) प्रथमच रक्तस्त्राव होणे आवश्यक नाही:-

जसे की आम्ही तुम्हाला आधीच सांगितले आहे की तुमचे हायमेन संरक्षित केले जावे, हे आवश्यक नाही. त्याच प्रकारे, हे आवश्यक नाही की पहिल्यांदा से-क्स करताना रक्तस्त्राव नक्कीच होईल. जर तुमचे हायमेन आधी मोडलेले असेल तर पहिल्या से-क्स दरम्यान रक्तस्त्राव होणार नाही.

६) प्रथम वेळीच गर्भवती होणे:-

येथे आम्ही असे म्हणत नाही की कंडोम वापरणे आवश्यक आहे, परंतु हे निश्चितपणे आहे की जर आपण कोणत्याही परिस्थितीत से-क्स केले असेल तर ते प्रथमच किंवा कोणत्याही वेळी केले असेल, परंतु जर ते संरक्षणाशिवाय केले गेले असेल म्हणजेच कंडोम न वापरता तर आपण गर्भवती होऊ शकता.

७) संभोग केल्यामुळे काहीही विशेष बदल होत नाही:-

आपल्या कौमार्य गमावण्यामुळे लैं-गिक संबंधाशी संबंधित रोग आणि नियमित से-क्समुळे काही हार्मोनल बदल सोडल्यास आपल्या शरीरात काहीही बदलत नाही. आणि कोणीही तुमच्याकडे बघून सांगू शकत नाही की तुम्ही से-क्स केले आहे.

८) कौमार्य वैद्यकीयदृष्ट्या सिद्ध केले जाऊ शकत नाही:-

लोकांच्या सामान्य विचारसरणीच्या विपरीत, मुलगी कुमारी आहे की नाही हे शोधण्याचा कोणताही मार्ग नाही. यामागचे कारण म्हणजे से-क्स फक्त हाच केवळ हायमेनच्या विघटनाचे कारण नाही.

९) हायमन पूर्वीप्रमाणे करता येवू शकते:-

मजेदार वाटेल, परंतु ते खरे आहे. तुटलेली हायमेन आधीप्रमाणे परत येऊ शकते. या शस्त्रक्रियेस हायमेनोग्राफी असे म्हणतात आणि ही हायमन दुरुस्त करण्याची वैद्यकीय प्रक्रिया आहे. तथापि, यासाठी खूप पैसे खर्च केले जातात.

१०) कौमार्य गमावणे किंवा न गमावणे आपल्या स्वतःच्या हातात आहे:-

व्हर्जिन राहू नये की नाही हा आपला निर्णय आहे आणि आपण लैं-गिक संबंधात किती आरामदायक आहात यावर अवलंबून आहे. जर तुम्हाला से-क्स करायचा असेल तर तुम्ही करू शकता आणि आपण इच्छित नसल्यास नाही करू शकत ते अगदी सोपे आहे.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *