हे 5 रोग आपले वैवाहिक जीवन नष्ट करू शकतात, याचा कदाचित तुम्हालाही धोका असू शकतो..वाचा सविस्तर

आपल्या जोडीदाराशी शारीरिक आणि मानसिकरित्या जोडलेले राहणे म्हणजे जीवनाचा एक सुखद अनुभव आहे. परंतु बराच काळ तुम्ही आजारी रहाणे यामुळे तुमचा आनंद लुटला जाऊ लावतो. नक्कीच, आपणास अशा परिस्थितीपासून दूर रहायचे आहे, परंतु हे रोग आपले जीवन व्यथित करतात. या सर्व रोगांमुळे आपले वैवाहिक जीवन देखील बिघडते, पुरुष आणि स्त्रिया दोघेही यामुळे विचलित होतात. आम्ही तुम्हाला अशा 5 आजारांबद्दल सांगणार आहोत जे तुमचे वैवाहिक जीवन उध्वस्त करु शकतात. कोणत्याही समस्येची लक्षणे ओळखणे हा उपाय शोधण्याची पहिली पायरी आहे.

१) मधुमेह (Diabetes):-

रक्तातील उच्च साखर वेळोवेळी आपल्या रक्तवाहिन्या आणि नसा यांना इजा पोहचवते. हे आपल्या लैंगिक अवयवांमध्ये रक्ताचा प्रवाह प्रतिबंधित करते. यांमुळे पुरुषांमध्ये इरेक्शन आणि शीघ्रपतन होण्याची ही समस्या येऊ शकते. स्त्रियांमध्ये इच्छा कमी होणे, योनी कोरडी राहणे, वेदना यासारख्या अनेक समस्या होतात. आपण मधुमेहावर नियंत्रण ठेवल्यास, स्वत: ला क्रियाशील ठेवल्यास आणि योग्य आहार घेतल्यास आपण आपल्या वैवाहिक समस्येवर विजय मिळवू शकता. नसल्यास आपण त्याबद्दल आपल्या डॉक्टरांना सांगा.

२) हृदयरोग (Heart Disease):-

मधुमेहाप्रमाणेच ही समस्या रक्तवाहिन्यांनाही नुकसान करते, ज्यामुळे लैंगिक समस्या उद्भवू शकतात. या व्यतिरिक्त काही औषधे, जी उच्च रक्तदाबसाठी तयार केलेली आहेत, यांमुळे देखील समस्या निर्माण होऊ शकते. आपली जीवनशैली, आपला आहार आणि विशिष्टत: तंदुरुस्ती ही महत्वाची भूमिका बजावते. जर आपल्याला हृदयविकाराचा झटका आला असेल आणि आपणास शारिरीक संबंध बनवताना धोका आहे अशी भीती वाटत असेल तर आपण लैंगिकरित्या कधी सक्रिय व्हाल याबद्दल आपण आपल्या डॉक्टरांशी बोलले पाहिजे.

३) निराशा (Depression):-

निराशेचे कोणतेही लक्षण आपल्याला इच्छाशक्तीचा अभाव आणू शकते. आपण निराश असाल तर आपण याबद्दल आपल्या डॉक्टरांशी बोलू शकता. जीवनशैलीत बदल आणि औषधे यामधून आपल्याला मदत होऊ शकते. काही एन्टीडिप्रेससन्ट्स पुरुषांमध्ये इच्छा नसणे आणि स्थापना इत्यादीसारख्या समस्या उद्भवू शकतात.

४) कर्करोग (Cancer):-

जेव्हा आपण कर्करोगाने ग्रस्त असता तेव्हा आपल्या मेंदूत काही फरक पडत नाही. परंतु जेव्हा आपण संबंध तयार करण्यास तयार असाल, तेव्हा रोग किंवा या आजारावरील उपचार आपल्यासाठी सर्वात मोठा अडथळा म्हणून येतात. कर्करोगामुळे देखील आपल्याला वेदना होऊ शकतात. हार्मोनल थेरपी आपल्यासाठी उपयुक्त ठरू शकते.

५) एचआयव्ही आणि एड्स (HIV and AIDS):-

एचआयव्हीमुळे आपल्या शरीराच्या टेस्टोस्टेरॉन आणि इस्ट्रोजेनसह हार्मोन्स बनवण्याच्या क्षमतेवर परिणाम होतो, ज्यामुळे शरीर संबंधाची इच्छा कमी होऊ शकते आणि इतर अनेक समस्या उद्भवू शकतात. व्हायरस ला प्रतिरोधक असलेली औषधे आपल्या वैवाहिक जीवनात व्यत्यय आणू शकतात.सल्लामसलत किंवा इतर उपचारांसाठी आपण डॉक्टरांचा सल्ला घेऊ शकता.

 

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *