हॉटेलमध्ये मुक्कामाला थांबलेल्या जोडप्याबरोबर काय झाले ? हे आपल्याबरोबर देखील असू शकते..

प्रिया (काल्पनिक नाव) तिच्या मित्रासह टिहरीला भेटायला गेली होती. टिहरी हा उत्तराखंडमधील एक जिल्हा आहे. प्रिया आणि तिची मित्र तिथल्या हॉटेलमध्ये थांबली होती. ती ज्या हॉटेलमध्ये राहिली होती ते हॉटेल त्या ठिकाणचे खूप जुने आणि प्रसिद्ध हॉटेल होते. प्रकरण मे महिन्याच्या शेवटच्या महिन्यातील आहे. आता असे झाले की जेव्हा ते रात्री झोपले तेव्हा त्यांनी खोलीतला पंखा सुरू केला. पण पंखा चालू झाला नाही. तेवढ्यात, त्याने पंख्यावर एक निर्देशक लाईट पाहिला.

दोघांनीही या निर्देशकाची तपासणी केली, मग त्यांना समजले की हा एक वायरलेस कॅमेरा आहे. जो फॅनवर बसवला होता. दोघेही हॉटेलच्या रिसेप्शनवर पोहोचले, पण तिथे कोणी नव्हते. त्यानंतर प्रिया आणि तिच्या मित्राने पोलिसांशी संपर्क साधला. घटनास्थळी पोलिस पोहोचले. तपास केला पोलिसांनी हॉटेलचा मालक लक्ष्मी प्रसाद भट्ट याला अटक केली.

याशिवाय जप्त केलेला कॅमेरा, पंखा, हॉटेल मालकाचा लॅपटॉप, मोबाईल आणि उर्वरित इलेक्ट्रॉनिक वस्तूही जप्त करण्यात आल्या आहेत. याशिवाय लपलेल्या कॅमेर्‍यामधून कोणताही व्हिडिओ यापूर्वी बनविला होता की नाही याचा शोध घेण्याचा प्रयत्नही केला जात आहे.प्रिया आणि तिच्या मित्रासोबत घडलेली घटना कुणा बरोबरही होऊ शकते. म्हणूनच आम्ही तुम्हाला काही महत्त्वपूर्ण टिप्स सांगत आहोत, की जेव्हा तुम्ही हॉटेलमध्ये राहता तेव्हा आपण त्या टिप्सचा वापर करून लपलेले कॅमेरे शोधू शकता.

तसही, हॉटेल रूममध्ये बरीच ठिकाणे आहेत जिथे लपलेले कॅमेरे लपविले जाऊ शकतात. आपल्या खोलीतील भांडी, वनस्पतीप्रमाणे. टिश्यू बॉक्सच्या आत, पंखावर, खिडकीवर, पुस्तकांच्या दरम्यान, टेबलच्या कोपरयात. दाराच्या कोपरयायावर. या व्यतिरिक्त, जर फ्लॉवरपॉट वेगळ्या कोनात ठेवला असेल तर त्याकडे लक्ष द्या.

लपविलेले कॅमेरे शोधण्यासाठी कोणताही रामबाण उपाय नाही. परंतु तरीही आपण खबरदारीच्या उपाययोजना करू शकता. एकदा आपण हॉटेलच्या खोलीत प्रवेश केल्यानंतर एकदा संपूर्ण खोली तपासा. डोळे व्यवस्थित वापरा.

आम्ही इंडिया टुडे टेक टीमशी बोललो आणि काही मार्ग शोधले.

– आपण हॉटेलच्या खोलीत प्रवेश करताच प्रथम आधी लाईट बंद करा. सर्व दिवे विझवा. नंतर सर्व पडदे काढा. अंधारात आपले डोळे समायोजित करा. मग आपल्या खोलीत अंधारात लाल बत्ती किंवा कोणती एलईडी चमकत आहे का ते पहा.

– आपण नाईट व्हिजन कॅमेरा शोधू शकता. त्यासाठी तुम्हाला तुमच्या फोनच्या कॅमेर्‍याची मदत घ्यावी लागेल. आपल्या फोनचा कॅमेरा चालू करा आणि तो खोलीभर फिरवा, जेणेकरून आपण काही लपविलेले कॅमेरे शोधू शकाल. कारण त्या लपलेल्या कॅमेर्‍याचे दिवे आपल्या फोनच्या कॅमेर्‍यामध्ये चमकताना दिसू शकतात.

-फोनची फ्लॅशलाइट देखील आपल्याला मदत करू शकते. लपलेल्या कॅमेर्यात लेन्स असतात. जे प्रकाश प्रतिबिंबित करतात. आता जेव्हा आपण आपला फोन अंधारात फ्लॅशलाइट ऑन करून रूममध्ये फिरवता, तो फ्लॅशलाइट कॅमेरा लेन्समधून प्रतिबिंबित होईल. जर भिंतींवर लहान छिद्रे असतील तर त्यावर टॉर्च लावा, जर कॅमेरा असेल तर प्रकाश प्रतिबिंबित होईल.

लपलेल्या डिव्हाइस डिटेक्टरचा वापर

आपण फोनद्वारे लपलेला कॅमेरा शोधू शकता हे आवश्यक नाही. फोन आणि त्याचा कॅमेरा फक्त एक प्रकारचा जुगाड आहे. परंतु आपण इच्छित असल्यास, आपण लपविलेले डिव्हाइस डिटेक्टरमध्ये थोडे पैसे खर्च करू शकता. आपण आरएफ सिग्नल शोधक खरेदी करू शकता. हे डिटेक्टर ब्लूटूथ आणि वाय-फाय द्वारे डेटा पाठविणारे आणि प्राप्त करणारे कॅमेरे शोधू शकतात. असे कॅमेरे आरएफ डिटेक्टरद्वारे शोधले जाऊ शकतात. आपण हे डिटेक्टर डिव्हाइस ऑनलाइन देखील मिळवू शकता.

मोबाइल एप्लीकेशन देखील आहेत

आपण आपल्या मोबाइलवर काही एप्लीकेशन डाउनलोड देखील करू शकता. ज्याद्वारे आपण काही प्रमाणात लपविलेले कॅमेरे शोधू शकता. आम्ही असे म्हणणार नाही की आपल्याला लपविलेले कॅमेरे सापडतीलच, परंतु तरीही आपण काही प्रमाणात असे करू शकता.

काही एप्लीकेशनस- हिडन स्पाइ कैमरा डिटेक्टर, रडारबोट, हिडन कैमरा डिटेक्टर, स्पाइ हिडन कैमरा डिटेक्टर, कैमरा डिटेक्टर एंड लोकेटर, आईएम नोटिफाइड, डिटेक्टर सीक्रेट कैमरा, डॉन्टस्पाइ, हिडन कैमरा डिटेक्टर प्रो, हिडन कैमरा डिटेक्टर, रियल हिडन कैम फाइंडर, घोस्ट कैमरा फाइंडर.

आरसा तर अजिबात विसरू नका

ट्रायल रूममध्ये आरशात मागे कॅमेरा दिसण्याची अनेक किस्से आहेत. म्हणून त्याच्याकडून धडा घ्या. आपल्या हॉटेल रूमचा किंवा बाथरूमचा आरसा हा ‘टू वे मिरर’ असू शकतो. तर तपासा. कसे? स्पष्ट करते. प्रथम ‘टू वे मिरर’ काय असते ते जाणून घ्या. तुम्ही अनेक चित्रपटांत पोलिस स्टेशनचे दृश्य पाहिले असेलच.की जेव्हा जेव्हा एखादा पोलिस एखाद्या व्यक्तीला प्रश्न विचारतो तेव्हा त्या खोलीत एक ग्लास घातला जातो. खोलीच्या आत बसलेला माणूस (जिथे प्रश्न विचारला जातो) त्या ग्लासमध्ये आपला चेहरा दाखवतो. पण त्याच काचेच्या मागे किंवा दुसर्‍या बाजूला काही इतर लोक उभे आहेत, जे त्या काचेच्या सहाय्याने खोलीतील संपूर्ण देखावा पाहू शकतात. पण खोलीत बसलेला माणूस त्यांना पाहू शकत नाही. हा ग्लास टू वे मिरर आहे.

आपल्या हॉटेल रूममधील आरसा ‘टू वे मिरर’ आहे की नाही हे आता आपल्याला माहिती नाही. कदाचित असेलही आणि दुसरी व्यक्ती दुसर्‍या बाजूला बसलेला असेल किंवा कॅमेरा दुसर्‍या बाजूला बसलेला असेल. काहीही होऊ शकते. म्हणून हे आरसे ओळखणे महत्वाचे आहे.

आपण आपले बोट आरशाच्या वर ठेवा. जर वन वे आरसा असेल तर आपल्या बोटाच्या दरम्यान आणि आरशामध्ये तयार झालेल्या आपल्या बोटाचे प्रतिबिंब दरम्यान एक ते दोन मिलीमीटर अंतर असेल. थोड्या अंतरात. परंतु आपणास आपले बोट आणि त्याचे प्रतिबिंब यांच्यात किंचितही अंतर न दिसल्यास ते टू वे मिरर असू शकते. कारण बोट आणि प्रतिबिंब यांच्यात कोणतेही अंतर नाही.

तर लपलेल्या कॅमेर्या यांपासून स्वतःचे रक्षण करण्याचे हे काही मार्ग आहेत. आम्ही असे म्हणत नाही की आपण 100 टक्के शोधाल परंतु आपल्या सुरक्षिततेसाठी आपण जितके शक्य असेल तितके करा..अशीच उपयोगी माहिती वाचण्यासठी आमच्या फेसबुक पेजला नक्की लाईक करा.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *