मासिक पाळी च्या वेळी होणाऱ्या रक्तस्त्रावावर असलेले काही अंधविश्वास,ऐकून हैराण व्हाल.वाचा सविस्तर

मला पहिली मासिक पाळी आली तेव्हा मी फक्त 11 वर्षांची होते. आईने कापड दिले. त्याकाळी पॅड आमच्यासाठी परका होता. मला घाणेरडे कपडे धुण्याची सवय लावयाची आणि मग परत वापरायची सवय लावायची. मी रडायचे. मला वाटायचं की कापड फेकाव. पण मम्मीने रागावत असे कपडे असे बाहेर टाकयचे नाही म्हणून.

एके दिवशी शेजारच्या काकूंनी मला सांगितले-” तू सारखे कापड फेकतो म्हणतेस तुला माहिती तरी आहे का कापड फेकले तर काय होते? जर कोण्या जादूटोण्या च्या हातात ते कापड लागल तर तर तो तुझी बाहुली करेल आणि तू कधीही आई होऊ शकणार नाहीस”.

त्या वयात माझी आई व्हायची स्वप्ने नव्हती. पण अशी भीती वाटली की कापड फेकल्यामुळे कोणी तरी माझे खूप नुकसान करेल. एक विचित्र भीती वाटायची. मोठी झाल्यानंतर मला या गोष्टी समजल्या. सर्व प्रथम, जादूटोण्या सारखे काहीही होत नाही.

बरं, ही एकमेव अंधश्रद्धा नाही. आपल्या देशात अजूनही मासिकपाळी च्या वेळी होणाऱ्या रक्ताच्या संबंधित इतरही अनेक अंधश्रद्धा आहेत. आणि पीरियड सुरू होताच मुलींना या अशा अंधश्रधा सांगितल्या जातात.

१. पीरियडस मध्ये जर रक्तस्त्राव जास्त असेल तर आपले तीन थेंब रक्ताचे थेंब जमिनीवर टाका आणि एक थेंब कापून टाका, किंवा त्या रक्ताने भिंतीवर रेषा खेचा, ज्यामुळे रक्ताचा प्रवाह कमी होतो. आणि पीरियडस आरामात निघून जातात. खरं असं असं काही नाही.त्या रक्ताने तुम्ही जे काही करता त्याचा तुमच्या पीरियडस किंवा तुमच्या शरीरावर कोणताही परिणाम होणार नाही.

२. पीरियडस मधील रक्तापासून भिंतीवर आकार बनविला, तर त्या काळात वेदना कमी होते. काहीही म्हणजे!

३. पीरियडस मधील रक्त अत्यंत शक्तिशाली आहे. काही काळापूर्वी, एका प्रख्यात अभिनेत्रीने तिच्या प्रियकरच्या जेवणामध्ये आपल्या पीरियडस मधील रक्त मिसळल्याचा आरोप केला होता. जेणेकरून तो तिच्या ताब्यात राहतील.

४. पीरियडस मधील रक्ताचा उपयोग करून कोणालाही वश मध्ये करता येत.

५. नेशनल सेंटर फॉर बायोटेक्नोलॉजी इनफॉर्मेशन (NCBI). भारत मधील ही एक सरकारी संस्था आहे. 2015 मध्ये त्यांचा एक लेख प्रकाशित झाला होता. त्यात म्हटले आहे की दक्षिण आशियात, विशेषत: भारतात अशा गोष्टी पाळल्या जातात. परंतु यामागे कोणतेही वैज्ञानिक आणि लॉजीकल तथ्य नाही. या सगळ्या निवळ अंधश्रद्धा आहेत.

महिलांनो, जर तुम्हाला कोणी सांगितले की तुमच्या मासिकपाळी मधील रक्तामध्ये जादू आहे, तर त्यांना सांगा की दुसरे कोणते तरी विनोद सांगा. कि ज्या विनोद वर हसू येईल ! !

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *